Gold Price News | सोन्याचे भाव घसरले, चांदी वाढली, जाणून घ्या सोन्या-चांदीचे नवीन भाव ?

 

 

Gold Price News : सोने खरेदी करणाऱ्यांसाठी एक खास बातमी येत आहे, गेल्या 7 दिवसात सोन्याच्या दरात घसरण झाली आहे. आणि चांदीचे भाव वाढले आहेत, कृपया सोने आणि चांदी खरेदी करण्यापूर्वी किंमती तपासा.

 

इंडियन बुलियन अँड ज्वेलर्स असोसिएशनच्या मते, 19 सप्टेंबर रोजी सराफा बाजारात सोन्याचा भाव 59,320 रुपये प्रति 10 ग्रॅम होता आणि 25 सप्टेंबर रोजी सोन्याचा भाव 59,134 रुपयांवर पोहोचला. या 7 दिवसांत सोन्याचा भाव 186 रुपयांनी घसरला आहे.

 

■ चांदीच्या किमतीत झपाट्याने वाढ : 

इंडियन बुलियन अँड ज्वेलर्स असोसिएशनच्या वेबसाइटनुसार, या आठवड्यात चांदीच्या दरात हजार रुपयांहून अधिक वाढ झाली आहे. या आठवड्याच्या सुरुवातीला ते 72,115 रुपये प्रति किलो होते, परंतु आता ते 73,175 रुपयांवर पोहोचले आहे. या आठवड्यात त्याची किंमत 1,060 रुपयांनी वाढली आहे.

 

हे पण वाचा : बँकेकडून कर्ज घेताना या 5 गोष्टी लक्षात ठेवा,नाहीतर कर्जाची परतफेड जड होईल.

 

■ ऑगस्टमध्ये गोल्ड ईटीएफमध्ये विक्रमी गुंतवणूक

सणासुदीच्या काळात सोन्या-चांदीला मागणी जास्त असेल आणि भावही वाढतील.सणांच्या काळात सोन्या-चांदीला मागणी जास्त असेल, असा अंदाज व्यापारी व्यक्त करत आहेत. दिवाळीपर्यंत सोन्याचा भाव 62,000 रुपये प्रति 10 ग्रॅम, आणि चांदी 78-80 हजार रुपये प्रति किलोपर्यंत असू शकते. 2023 च्या अखेरीस चांदी 90,000 रुपये आणि सोने 65,000 रुपये प्रति 10 ग्रॅमपर्यंत पोहोचू शकते.

Amfi या म्युच्युअल फंड कंपन्यांच्या संस्थेच्या आकडेवारीनुसार, या वर्षी ऑगस्टमध्येच गोल्ड ईटीएफमध्ये 73.40% गुंतवणूक आली आहे. यावर्षी ऑगस्टपर्यंत यामध्ये 1,400 कोटी रुपयांची गुंतवणूक करण्यात आली आहे. जुलैमध्ये गोल्ड ईटीएफमध्ये 456 कोटी रुपयांची गुंतवणूक झाली होती.

 

हे पण वाचा :आज सोन्याच्या दरात मोठी वाढ तर चांदीच्या दरात घसरण,जाणून घ्या काय आहे दहा ग्रॅम ची किंमत ?

 

 

 

Leave a Comment