Monsoon Update | पुढील ७२ तास घराबाहेर पडताना काळजी घ्या, हवामान विभागाचा या दहा राज्यांना जोरदार पावसाचा इशारा !

 

 

Monsoon Update:देशातील अनेक राज्यांमध्ये मान्सून हळूहळू कमकुवत होत आहे. राजस्थानमधून मान्सूनच्या प्रस्थानानंतर उत्तराखंडमध्येही पावसाच्या वेगाला ब्रेक लागला आहे. आंशिक ढगांमध्ये बहुतांश भागात सूर्यप्रकाश दिसत आहे. हवामान खात्यानुसार येत्या काही दिवसांत काही ठिकाणी रिमझिम पाऊस पडू शकतो.

 

हवामानातील बदलाबरोबरच कडक उन्हामुळे आर्द्रता पुन्हा वाढू लागली आहे. झपाट्याने बदलणाऱ्या हवामानामुळे मोसमी आजारांमुळे लोकांसाठी समस्या निर्माण होतआहेत.

 

हवामान खात्याच्या म्हणण्यानुसार, 29 सप्टेंबरपर्यंत बिहारच्या भोजपूर, रोहतास, भाबुआ, औरंगाबाद, पाटणा, गया, नालंदासह अनेक भागात पाऊस पडू शकतो. त्याच वेळी, 2 ऑक्टोबरपासून हवामान पूर्णपणे बदलेल. हवामान खात्यानुसार, बिहारमधील लोकांना दोन ते तीन दिवस सौम्य आर्द्रतेचा सामना करावा लागू शकतो.

 

काल खराब हवामानामुळे केदारनाथ यात्रेकरूंना अनेक समस्यांना सामोरे जावे लागले. खराब हवामानामुळे हेलिकॉप्टर उड्डाण करू शकत नाहीत, त्यामुळे प्रवाशांना हवामान सामान्य होण्याची वाट पहावी लागली. खराब हवामान पाहता काहींनी तिकीटंही रद्द

 

इतर अधिक माहिती जाणून घेण्यासाठी येथे क्लिक करा

 

या राज्यांमध्ये पाऊस पडेल.

28 ते 30 सप्टेंबर दरम्यान कर्नाटक आणि केरळच्या किनारपट्टीच्या काही भागात पाऊस पडण्याची शक्यता आहे. केरळमध्ये काही ठिकाणी मुसळधार पाऊस पडू शकतो. याशिवाय 30 सप्टेंबरपर्यंत तामिळनाडू आणि माहेच्या विविध भागात मुसळधार पावसाची शक्यता आहे. कोकण, गोवा आणि मध्य महाराष्ट्राच्या काही भागात २९ सप्टेंबरपर्यंत मुसळधार पाऊस पडण्याची शक्यता आहे.

 

28 सप्टेंबर रोजी कोकण आणि गोव्यात काही ठिकाणी मुसळधार पावसाची शक्यता आहे. 30 सप्टेंबर रोजी छत्तीसगड आणि झारखंडमध्ये काही ठिकाणी मुसळधार पावसाची नोंद होऊ शकते. 27 सप्टेंबर रोजी मध्य प्रदेश, छत्तीसगड, झारखंड, उप-हिमालयीन पश्चिम बंगाल आणि सिक्कीम, गुजरात राज्य, गोवा लक्षद्वीपवर विजांच्या कडकडाटासह वादळाची शक्यता आहे.

 

हे पण वाचा :सरकारचं आणखी एक गिफ्ट! व्यावसायिक सिलेंडच्या दरात मोठी कपात, किती झाला स्वस्त?

 

 

Leave a Comment