PM Aawas Yojna | इतके वार्षिक उत्पन्न असणाऱ्यांना सरकार देणार कायमस्वरूपी घर, जाणून मनाला आनंद होईल !

 

PM Aawas Yojna : केंद्रातील मोदी सरकारने प्रत्येक गरीबाला कायमस्वरूपी घर द्यायलाच हवे, असा झेंडा रोवला आहे. गरिबांना कायमस्वरूपी घरे देण्यासाठीही सरकार मोठी पावले उचलत आहे, त्यामुळे लाखो लोकांना दरवर्षी मोठ्या प्रमाणावर कायमस्वरूपी घरे मिळतात. त्यासाठी मोदी सरकारने पंतप्रधान आवास योजना राबवली असून, देशातील सर्व राज्यांमध्ये धुमाकूळ घालत आहे

 

या योजनेचा लाभ घेण्यासाठी वेगवेगळे निकष निश्चित करण्यात आले आहेत, जे तुमच्यासाठी जाणून घेणे अत्यंत आवश्यक आहे. जर तुम्ही मुंबईत रहात असाल तर तुम्हाला आणखी काही महत्त्वाच्या अटी माहित असणे आवश्यक आहे, ज्यामुळे कोणतीही अडचण येणार नाही. निकष जाणून घेण्यासाठी, आमचा लेख खालील पर्यंत काळजीपूर्वक वाचा, जेणेकरून तुम्हाला कोणतीही अडचण येणार नाही.

 

इतर सर्व प्रकारचे अपडेट जाणून घेण्यासाठी येथे क्लिक करा

 

पीएम आवास योजना आता प्रत्येक गरिबांना गच्चीत घरे काढून कायमस्वरूपी घरे देत आहे, ज्यासाठी तुम्ही काही आवश्यक अटींसह अर्ज देखील करू शकता. आता मुंबईतील दुर्बल घटकासाठीचा निकष दीर्घकाळासाठी ६ लाख रुपये करण्यात आला आहे. जर तुमचा उत्पन्नाचा निकष वार्षिक ६ लाख असेल आणि तुम्ही पक्क्या घरासाठी आरामात अर्ज करू शकता.

 

कुटुंबातील कोणत्याही व्यक्तीला या योजनेचा लाभ मिळतो. त्यात पती, पत्नी आणि अविवाहित मुली आणि मुले यांचा समावेश असू शकतो. एवढेच नाही तर अर्ज करण्यापूर्वी तुमच्याकडे कायमस्वरूपी घर नसणे आवश्यक आहे. कुटुंबात इतर कोणत्याही सदस्याच्या नावावर कायमस्वरूपी घर नसणे आवश्यक आहे.

 

हे पण वाचा :सरकारचं आणखी एक गिफ्ट! व्यावसायिक सिलेंडच्या दरात मोठी कपात, किती झाला स्वस्त?

 

 

 

 

 

 

Leave a Comment