KCC Loan Online Apply | शेतकऱ्यांचे उत्पन्न दुप्पट होणार, सरकार देत आहे 3 लाखांचे अल्प व्याजावर कर्ज, असे करा अर्ज…

 

 

KCC Loan Online Apply: केद्र सरकार शेतकऱ्यांना मदत करण्यासाठी अनेक सरकारी योजना राबवत आहे. जेणेकरून शेतकरी आर्थिकदृष्ट्या मजबूत होऊ शकतील. सरकारची ही सर्वात महत्त्वाकांक्षी योजना आहे. ज्या अंतर्गत शेतकऱ्यांना सहज कर्ज मिळते. ही योजना खासकरून शेतकऱ्यांसाठी राबविण्यात येत आहे. त्याच वेळी, वित्तमंत्र्यांनी PSU बँकांशी बैठक घेतली आणि त्यांना PM किसान निधीचा लाभ घेणार्‍या शेतकर्‍यांना किसान क्रेडिट कार्ड जारी करण्यास सांगितले. जर तुम्ही या कर्जासाठी अर्ज करण्याचा विचार करत असाल तर हा लेख पूर्ण वाचा. 

इतर नवीन अपडेट पाहण्यासाठी येथे क्लिक करा

या योजनेअंतर्गत सरकार शेतकऱ्यांना कमी व्याजदरात आर्थिक मदत करते. त्याचबरोबर किसान क्रेडिट योजनेंतर्गत शेतकऱ्याने घेतलेल्या कर्जावर सबसिडी उपलब्ध आहे. या योजनेंतर्गत शेतकऱ्यांना कमी व्याजाने पैसे मिळतात. बहुतांश शेतकरी शेतीसाठी कर्जही घेतात. शेतकऱ्यांना सावकारांपासून वाचवणे हा सरकारचा उद्देश आहे.

या टक्केवारीच्या व्याजदराने कर्ज उपलब्ध आहे

KCC योजनेंतर्गत शेतकऱ्यांना ७ टक्के दराने कर्ज दिले जाते. जर शेतकऱ्याने कर्जाची रक्कम वेळेवर परत केली तर शेतकऱ्याला व्याजावर 3 टक्के सूट मिळते. अशा प्रकारे कर्जाच्या रकमेवर ४ टक्के दराने व्याज मिळते. आगामी काळात देशातील सर्व शेतकऱ्यांना किसान क्रेडिट कार्डची सुविधा मिळावी, असा सरकारचा प्रयत्न आहे.

कोण अर्ज करू शकतो

सरकारच्या वतीने या अभियानात ३ कोटींहून अधिक शेतकरी या योजनेत सामील झाले आहेत. त्यानंतरही शेतकऱ्यांची संख्या वाढतच आहे. KCC योजनेसाठी केवळ 18 ते 75 वर्षे वयोगटातील शेतकरीच अर्ज करू शकतात. हे कर्ज देण्यामागचा उद्देश खते, बियाणे, यंत्रे, मासे, पशुपालन इत्यादी सर्व गोष्टींसाठी कर्ज उपलब्ध करून देणे हा आहे. या योजनेंतर्गत शेतकऱ्यांना 3 लाख रुपयांपर्यंतचे कर्ज दिले जाते. आगामी काळात कर्जाची रक्कम ५ लाखांपर्यंत वाढवण्यात येणार आहे.

आवश्यक कागदपत्रे

तुम्ही या योजनेचा लाभ घेणार असाल तर तुमच्याकडे काही महत्त्वाची कागदपत्रे असणे आवश्यक आहे. ज्यामध्ये आधार कार्ड, पॅन कार्ड, शेतीशी संबंधित सर्व कागदपत्रे, अर्जदाराचा फोटो, रेशनकार्ड इ.

अर्ज कसा करायचा

तुम्ही किसान क्रेडिट कार्ड योजनेसाठी अर्ज करणार असाल तर यासाठी तुम्ही पीएम किसान निधी योजनेचा लाभ घेऊ शकता. यानंतर, किसान क्रेडिट कार्ड खातेधारकाला फॉर्म भरावा लागेल आणि सर्व कागदपत्रे देखील जोडावी लागतील. कर्ज घेण्यासाठी तुम्हाला बँकेच्या कोणत्याही शाखेशी संपर्क साधावा लागेल.

हे पण वाचा : जिओने एअरटेल रद्द केली, दररोज 1.5GB डेटा अमर्यादित कॉलिंग आणि बरेच काही….

Leave a Comment