पोस्ट ऑफिस स्कीम: दररोज 50 रुपये जमा करून एकाच वेळी 35 लाख मिळवा, योजनेबद्दल अधिक जाणून घ्या | पोस्ट ऑफिस ग्राम सुरक्षा योजना

Post Office Scheme | दररोज 50 रुपये जमा करून एकाच वेळी 35 लाख मिळवा | पोस्ट ऑफिस स्कीम मराठी | पोस्ट ऑफिस ग्राम सुरक्षा योजना माहिती मराठी | पोस्ट ऑफिस बचत खाते, व्याजदर आणि वैशिष्ट्ये

 

पोस्ट ऑफिसद्वारे अनेक प्रकारच्या बचत योजना चालवल्या जातात. पोस्ट ऑफिसमध्ये पैसे गुंतवणे जोखीममुक्त मानले जाते. म्हणूनच मोठ्या संख्येलोक त्याच्या योजनांमध्ये पैसे गुंतवतात.आणि तुम्हीही या योजनेत पैसे गुंतवून चांगला नफा मिळवू शकता. भारतीय पोस्ट ऑफिस अनेक प्रकारच्या बचत योजना चालवते. पोस्ट ऑफिसच्या योजनांमध्ये गुंतवणूक करून करोडो लोकांना चांगला परतावा मिळत आहे. त्यामुळे लोक पोस्ट ऑफिस स्कीममध्ये पैसे गुंतवतात. पोस्ट ऑफिसमध्ये पैसे गुंतवणे जोखीममुक्त मानले जाते.

 

 

फक्त 50 रुपये गुंतवा आणि

मिळवा पोस्ट ऑफिस मधून 35 लाख रुपये

कसे मिळतील येथे क्लिक करून पहा

 

 

ग्राम सुरक्षा योजना पोस्ट ऑफिस वैशिष्ट्ये

पोस्ट ऑफिसमध्ये गुंतवणूक करणे हा एक सुरक्षित मार्ग असल्याचे मानले जाते. कोणतीही गुंतवणूक, खरं तर, सहसा जोखीम घटकाशी जोडलेली असते. तथापि, प्रत्येकजण जोखीम घेण्यास सक्षम नाही. या प्रकरणात, तुम्ही अशा ठिकाणी गुंतवणूक करावी जिथे तुमचे पैसे सुरक्षित असतील आणि धोका टाळून तुम्ही जास्त परतावा मिळवू शकता. जर तुम्ही तुमच्या गुंतवणुकीवर मजबूत परतावा शोधत असाल, तर पोस्ट ऑफिस हे तुम्ही शोधात आहे तो  मार्ग आहे.पोस्ट ऑफिसमधील लहान बचत योजना तुमच्यासाठी सर्वोत्तम पर्याय असू शकतात. या प्रकरणात, जोखीम घटक देखील कमी आहे, तर परतावा देखील तितकाच चांगला आहे. चला अशा गुंतवणुकीचे वर्णन करू ज्यात जोखीम कमी आणि नफा जास्त आहे, आपण पोस्ट ऑफिसच्या ‘ग्राम सुरक्षा योजने’ बद्दल बोलत आहोत. या योजनेच्या संबंधित काही वैशिष्ट्ये खालीलप्रमाणे आहेत.
ग्राम सुरक्षा योजना

१९ ते ५५ वयोगटातील कोणताही भारतीय नागरिक ही योजना घेऊ शकतो.

या योजनेअंतर्गत किमान गुंतवणूक रक्कम 10,000 रुपये आहे.
या व्यतिरिक्त जर आपण जास्तीत जास्त रकमेबद्दल बोललो तर ते 10 लाख रुपये आहे.
प्रीमियमची रक्कम मासिक, त्रैमासिक, सहामाही आणि वार्षिक आधारावर भरली जाऊ शकते.
प्रीमियम भरण्यासाठी 30 दिवसांचा अतिरिक्त कालावधी आहे.
या योजनेंतर्गत कर्ज घेता येते परंतु पॉलिसी खरेदी केल्यानंतर 4 वर्षांनीच ही सुविधा मिळू शकते.
या योजनेत जीवन विम्याचा लाभही उपलब्ध आहे.
ही पॉलिसी ३ वर्षानंतर सरेंडर केली जाऊ शकते.
यामध्ये ग्राहकांना बोनसची सुविधाही मिळते. ग्राहकांना 1000 रुपयांमागे 65 रुपये देण्याचे आश्वासन देण्यात आले.
तुम्ही ही पॉलिसी इंडिया पोस्टमधून घेऊ शकता.

 

तुम्हाला असे 35 लाख मिळतील
गुंतवणूक बाजारात असे अनेक पर्याय आहेत, ज्यामध्ये जोखीम न घेता चांगला नफा मिळवता येतो. तथापि, जर तुम्हाला अधिक नफा हवा असेल तर तुम्हाला अधिक जोखीम पत्करावी लागेल. बरेच गुंतवणूकदार कमी फायदेशीर परंतु सुरक्षित गुंतवणूक योजनांना प्राधान्य देतात. तुम्हीही कमी जोखमीचा नफा किंवा गुंतवणुकीचे पर्याय शोधत असाल तर आम्ही तुम्हाला पोस्ट ऑफिसच्या खास योजनांबद्दल सांगत आहोत. यामध्ये तुम्ही कमी जोखीम घेऊन जास्त नफा मिळवू शकता.
जर तुम्ही वयाच्या 58 व्या वर्षापर्यंत ही योजना घेतली तर तुम्हाला दरमहा 1463 रुपये आणि 60 वर्षांपर्यंत तुम्हाला दरमहा 1411 द्यावे लागतील, तुमचा प्रीमियम चुकल्यास, तुम्ही तो ३० दिवसांच्या आत जमा करू शकता, जर तुम्ही या योजनेच्या परताव्यावर नजर टाकली तर, गुंतवणूकदाराला 55 वर्षांच्या गुंतवणुकीवर 31.60 लाख रुपये, 58 वर्षांच्या गुंतवणुकीवर 33.40 लाख रुपये आणि 60 वर्षांच्या गुंतवणुकीवर 34.60 लाख रुपये मॅच्युरिटी लाभ मिळेल.

       

 399 पोस्ट ऑफिस दुर्घटना बिमा योजना 

 

या योजनेची काय विशेषता आहे

ही इंडिया पोस्ट संरक्षण योजना कमी जोखमीच्या गुंतवणुकीचे उदाहरण आहे ज्यामुळे जास्त नफा मिळू शकतो. या योजनेत सहभागी होण्यासाठी तुम्हाला दरमहा रु. 1500 जमा करणे आवश्यक आहे. तुम्ही ही रक्कम नियमितपणे जमा केल्यास तुम्हाला भविष्यात 31 ते 35 लाख रुपयांचा लाभ मिळेल. ग्राम सुरक्षा योजनेंतर्गत वयाची 80 वर्षे पूर्ण झाल्यावर ही रक्कम दिली जाते. जर त्या व्यक्तीचा मृत्यू झाला असेल तर ही रक्कम त्या व्यक्त कायदेशीर वारसाकडे जाते. ग्राम सुरक्षा योजना खरेदी केल्यानंतर 3 वर्षानंतर, ग्राहक ती समर्पण करू शकतो. तथापि, अशा परिस्थितीत त्याला कोणताही फायदा मिळत नाही.
पोस्ट ऑफिस स्कीम

पॉलिसीचे सर्वात मोठे वैशिष्ट्य म्हणजे इंडिया पोस्टने ऑफर केलेला बोनस आणि अंतिम घोषित बोनस प्रत्येक 1,000 रुपयांसाठी वार्षिक 60 रुपये आहे.

या योजनेंतर्गत कर्ज देखील उपलब्ध आहे का?

पोस्ट ऑफिस ग्राम सुरक्षा योजना (Post Office Gram Surksha Yojana) या योजनेत 1500 रुपयांचा निवेश करून 35 लाखांपर्यंत लाभ मिळवू शकता, जर तुम्ही योजनेमध्ये गुंतवणूक कराल तर या योजनेंतर्गत तुम्हाला योजनेच्या चार वर्ष पूर्ण झाल्यावर या योजनेंतर्गत तुम्हाला कर्ज सुविधा सुद्धा देण्यात येते
या योजनेच्या संबंधित नियम येथे आहेत :- 
  • ही योजना १९ ते ५५ वयोगटातील कोणत्याही भारतीय नागरिकांसाठी  खुली आहे.
  • या योजनेची किमान विमा रक्कम रु. 10,000 ते रु. 10 लाखांपर्यंत आहे.
  • या योजनेचा प्रीमियम मासिक, त्रैमासिक, सहामाही किंवा वार्षिक भरला जाऊ शकतो.
  • प्रीमियम भरण्यासाठी, तुम्हाला 30 दिवसांची विश्रांती मिळते.
  • ही व्यवस्था तुम्हाला कर्ज काढण्याचीही परवानगी देते.
  • तुम्ही या योजनेत तीन वर्षांच्या सहभागानंतरही निवड रद्द करू शकता. तथापि, या परिस्थितीत तुम्हाला फायदा होणार नाही.

Leave a Comment