World’s Cheapest Electric Scooter :- जगातील सर्वात स्वस्त इलेक्ट्रिक स्कूटर भारतात लॉन्च; किंमत फक्त असेल…

World’s Cheapest Electric Scooter :- प्रदूषण आणि पेट्रोल आणि डिझेलच्या वाढत्या किमतींमुळे लोक इलेक्ट्रिक वाहनांकडे वळत आहेत. भारतीय बाजारपेठेत इलेक्ट्रिक स्कूटर आणि बाईकची वाढती मागणी लक्षात घेता, अनेक ऑटोमेकर्स त्यांच्या इलेक्ट्रिक स्कूटर आणि बाइक्स सादर करत आहेत. पूर्वी इलेक्ट्रिक वाहनांच्या बजेटबद्दल लोकांना काळजी वाटायची, पण आता तसे राहिले नाही.

वाहन उत्पादक कमीत कमी बजेटमध्ये जास्तीत जास्त वैशिष्ट्यांसह इलेक्ट्रिक कार, बाइक आणि स्कूटर लॉन्च करत आहेत. हे लक्षात घेऊन देशातील आघाडीची इलेक्ट्रिक वाहन उत्पादक कंपनी Detel ने या सेगमेंटमध्ये नवीन मॉडेल सादर केले आहे.

 

 

टायर्ससह शोडसह डिझाइन केलेले आहे

या स्कूटरमध्ये 250W इलेक्ट्रिक मोटर आणि 48V आणि 20Ah बॅटरी आहे, जी या मोपेडच्या सीटखाली आहे. ही इलेक्ट्रिक स्कूटर एका चार्जवर 60 किमी पर्यंत ड्रायव्हिंग रेंज देते. ही बॅटरी ६ ते ७ तासांत चार्ज होऊ शकते. याशिवाय मानक पॉवर सॉकेटमधून शुल्क आकारले जाते. कंपनी या स्कूटरवर 2 वर्षांची स्टँडर्ड वॉरंटी देत ​​आहे. त्याच वेळी, या स्कूटरमध्ये तुम्हाला 170mm ग्राउंड क्लिअरन्स मिळेल. तसेच, कंपनीचा दावा आहे की हे मोपेड 170 किलो वजन उचलू शकते.

 

या स्कूटरमध्ये 250W इलेक्ट्रिक मोटर आणि 48V आणि 20Ah बॅटरी आहे, जी या मोपेडच्या सीटखाली आहे

ही इलेक्ट्रिक स्कूटर एका चार्जवर 60 किमी पर्यंत ड्रायव्हिंग रेंज देते. ही बॅटरी ६ ते ७ तासांत चार्ज होऊ शकते. याशिवाय मानक पॉवर सॉकेटमधून शुल्क आकारले जाते. कंपनी या स्कूटरवर 2 वर्षांची स्टँडर्ड वॉरंटी देत ​​आहे. त्याच वेळी, या स्कूटरमध्ये तुम्हाला 170mm ग्राउंड क्लिअरन्स मिळेल. तसेच, कंपनीचा दावा आहे की हे मोपेड 170 किलो वजन उचलू शकते.

 

या इलेक्ट्रिक स्कूटरच्या दोन्ही चाकांमध्ये ड्रम ब्रेक देण्यात आले आहेत. त्याचा टॉप स्पीड फक्त २५ किमी प्रतितास आहे, त्यामुळे तुम्हाला ड्रायव्हिंग लायसन्स किंवा वाहन नोंदणी यासारख्या कागदपत्रांची गरज नाही. आकर्षक लुक आणि मजबूत इलेक्ट्रिक मोटर असलेल्या या इलेक्ट्रिक स्कूटरची किंमत फक्त 45,850 रुपये आहे. या इलेक्ट्रिक स्कूटरवर कंपनी तुम्हाला EMI सुविधा देखील देत आहे.

 

 

हे हे वाचा 

Talathi Bharti Exam Date: तलाठी भरती परीक्षेचे वेळापत्रक जाहीर; १७ ऑगस्ट पासून पेपर…

Leave a Comment