Indian Currency| कागदाच्या नाही तर या वस्तूपासून बनतात भारतीय नोट, जाणून घ्या कसे पकडले जातात बनावट रुपये?

 

 

Indian Currency:आजकाल लोक फक्त डिजिटल माध्यमातून पेमेंट करतात आणि त्यांच्याकडे रोख ठेवण्याची खूप गरज आहे. पण आजच्या डिजिटल युगातही नोटांना पूर्वीसारखेच महत्त्व आहे. आजही डिजिटल इंडियामध्ये अनेक लोक आहेत जे रोख घेणे चांगले मानतात आणि डिजिटल पेमेंटमध्ये नोटा मोजण्यात मजा कुठे आहे? तुम्हीही अनेक वेळा नोटा मोजल्या असतील, पण नोटा कशापासून बनवल्या जातात हे तुम्हाला माहीत आहे का?

 

नोटा कागदाच्या बनलेल्या नसतात

बरेच लोक असे उत्तर देतील की भारतीय नोटा कागदाच्या बनलेल्या आहेत परंतु हे उत्तर पूर्णपणे चुकीचे आहे. अलीकडेच, अमेझॉन प्राइमवर फर्जी नावाची वेब सीरिज आली आहे आणि त्यात मुख्य पात्राने स्वतःला बनावट नोटा बनवणारा कलाकार म्हणून वर्णन केले आहे. 

 

त्यांच्या म्हणण्यानुसार, बनावट नोटा बनवण्यासाठी उच्च दर्जाचा कागद लागतो पण तसे अजिबात नाही. वास्तविक, भारतीय चलनी नोटा कशापासून बनवल्या जातात.

 

 

Leave a Comment