Petrol Diesel Price| भारतात पुन्हा पेट्रोल आणि डिझेलचे दर वाढणार , कच्च्या तेलाच्या वाढत्या किमतींमुळे तणाव वाढला!

 

Petrol Diesel Price: गेल्या काही काळापासून भारतात पेट्रोल आणि डिझेलच्या दरात फारसा चढ-उतार झालेला नाही. काही काळापूर्वी देशात पेट्रोलचे दर 100 रुपयांच्या वर गेल्यावर लोक खूप चिंतेत होते. मात्र गेल्या काही काळापासून पेट्रोलचे दर स्थिर आहेत. मात्र आंतरराष्ट्रीय तेल बाजारात कच्च्या तेलाच्या वाढत्या किमतींमुळे भारतात पेट्रोल डिझेलचे दर पुन्हा वाढणार का, अशी चर्चा पुन्हा एकदा रंगली आहे.

 

काही काळापासून कच्च्या तेलाच्या किमती सातत्याने वाढत असल्याने हा प्रश्नही निर्माण होत आहे. आज म्हणजेच 28 सप्टेंबर 2023 रोजी ब्रेंट क्रूड ऑइलची किंमत प्रति बॅरल $ 97.5 आहे. म्हणजे $100 पेक्षा फक्त $2.5 कमी. जर आपण WTI क्रूड ऑइलच्या किंमतीबद्दल बोललो तर ते प्रति बॅरल $ 95 आहे.

 

जर आपण आकडेवारीवर नजर टाकली तर गेल्या एका महिन्यात कच्च्या तेलाच्या किंमती अंदाजे 14 टक्क्यांनी वाढल्या आहेत. उदाहरणार्थ, विचार करा की पूर्वी कच्चे तेल १०० रुपयांना विकले जात होते. आता तुम्हाला तेच तेल 114 रुपयांना मिळेल. जर आपण जुलै ते सप्टेंबर या तिमाहीबद्दल बोललो तर या तिमाहीत कच्च्या तेलाच्या किमतीत जवळपास 30 टक्क्यांनी वाढ झाली आहे.

 

आता हा प्रश्न लोकांच्या मनात घोळत आहे की कच्च्या तेलाच्या किमती अचानक का वाढल्या? शेवटी, कच्च्या तेलाच्या किमती गगनाला भिडल्यानं काय चाललंय? कच्च्या तेलाच्या किमती वाढण्यामागे देश आणि जगातील कोणते घटक परिणाम करत आहेत? असे काही प्रश्न तुमच्या मनात निर्माण होत असतील तर काळजी करण्याची गरज नाही.

 

 

Leave a Comment