Talathi Bharti 2023: आजपासुन राज्यातील 4122 तलाठी पदांवर भरती प्रक्रिया सुरू, येथून ऑनलाइन अर्ज करा.

Talathi Bharti 2023: महाराष्ट्र महसूल विभागाकडून या पदाच्या नोकरीची जाहिरात आज जाहीर करण्यात आली आहे. राज्यभरात 4 हजार 625 पदांची भरती केली जाणार आहे. ज्या उमेदवारांना या तलाठी पदासाठी अर्ज करायचा आहे, ते उमेदवार ऑनलाईन पद्धतीने अर्ज करू शकतील.

 

राज्यातील स्पर्धा परीक्षेची तयारी करणाऱ्या तरुणांसाठी एक मोठी संधी आहे. राज्यात तब्बल 4 हजार 625 जागांची तलाठी पदासाठी मेगाभरती केली जाणार असून याबाबत सरकारने आदेश देखील काढले आहेत  त्यानुसार 17 ऑगस्ट ते 12 सप्टेंबर दरम्यान ही मेगाभरती होणार असल्याचे आदेशात म्हटले आहे.

 

येथे करा ऑनलाईन अर्ज

 

महसूल व वन विभागाकडून आदेश काढण्यात आलेल्या आदेशात महाराष्ट्र शासनाच्या महसूल विभागाअंतर्गत तलाठी (गट-क) संवर्गातील एकूण 4 हजार 625 पदांच्या सरळसेवा भरती करता राज्यातील एकूण 36 जिल्ह्यात ऑनलाईन परीक्षा घेतली जाणार आहे.

 

17 ऑगस्ट ते 12 सप्टेंबर दरम्यान ही परीक्षा होणार असल्याचे आदेशात म्हटले आहेत. तसेच सदर जाहिरात सर्व विभागीय आयुक्त व सर्व जिल्हाधिकारी यांच्या अधिकृत वेबसाईटवर उपलब्ध आहे. या जाहिरातीमध्ये विहित केलेल्या अटी व शर्तीची पूर्तता करणाऱ्या उमेदवारांकडून शासनाच्या ऑनलाईन प्रणालीद्वारे अर्ज मागविण्यात येत आहेत. हे. पदसंख्या आणि आरक्षणामध्ये शासनाच्या संबंधित विभागांच्या सूचनेनुसार बदल (कमी-जास्त) होण्याची शक्यता आहे.

 

येथे करा ऑनलाईन अर्ज

 

त्यामुळे पदसंख्या आणि आरक्षणामध्ये बदल झाल्यास याबाबतची घोषणा, सूचना वेळोवेळी कार्यालयाच्या संकेतस्थळावर प्रसिद्ध करण्यात आले आहे . संकेतस्थळावर प्रसिद्ध करण्यात आलेल्या सूचनांच्या आधारे प्रस्तुत परीक्षेमधून भरावयाच्या पदाकरीता भरती प्रक्रिया राबविण्यात येईल.

 

येथे करा ऑनलाईन अर्ज

 

 

महाराष्ट्र तलाठी भारती बद्दल

महाराष्ट्र तलाठी भारती ही महाराष्ट्र महसूल विभागामार्फत राज्यातील तलाठी किंवा ग्राम लेखापाल या पदांसाठी आयोजित केलेली भरती प्रक्रिया आहे. महाराष्ट्र तलाठी भारतीबद्दल काही सामान्य माहिती येथे आहे

 

1. पद: तलाठी किंवा ग्राम लेखापाल हे महाराष्ट्रातील गाव किंवा तालुका स्तरावर जमिनीच्या नोंदी, महसूल संकलन आणि इतर संबंधित कर्तव्ये राखण्यासाठी जबाबदार असलेले स्थानिक प्रशासकीय पद आहे.

2. पात्रता निकष: महाराष्ट्र तलाठी भारती साठी पात्रता निकष: साधारणपणे, उमेदवारांनी मान्यताप्राप्त मंडळातून त्यांची पदवीधर पदवी पूर्ण केलेली असावी. काही अतिरिक्त पात्रता आवश्यक असू शकतात, जसे की संगणक ज्ञान किंवा मराठी भाषेचे ज्ञान. भरती अधिसूचनेत विशिष्ट पात्रता निकष नमूद केले जातील.

 

3. निवड प्रक्रिया: महाराष्ट्र तलाठी भारतीच्या निवड प्रक्रियेमध्ये सामान्यत: लेखी परीक्षा आणि त्यानंतर मुलाखत किंवा कागदपत्र पडताळणीचा समावेश होतो. लेखी परीक्षेत सामान्य ज्ञान, गणित, इंग्रजी, मराठी भाषा आणि तर्क या विषयांचा समावेश असतो. लेखी परीक्षेत उत्तीर्ण झालेल्या उमेदवारांना मुलाखतीसाठी किंवा कागदपत्र पडताळणीच्या टप्प्यासाठी बोलावले जाते.

 

4. अर्ज प्रक्रिया: इच्छुक उमेदवार महाराष्ट्र तलाठी भारती साठी नोकरीच्या जाहिरातीमध्ये किंवा भरती सूचनेमध्ये नमूद केलेल्या अर्ज प्रक्रियेचे अनुसरण करून अर्ज करू शकतात. अर्ज प्रक्रिया सामान्यतः महाराष्ट्र महसूल विभागाच्या अधिकृत वेबसाइट किंवा महाराष्ट्र तलाठी भारती पोर्टलद्वारे ऑनलाइन केली जाते. उमेदवारांनी अर्ज भरणे, आवश्यक कागदपत्रे अपलोड करणे आणि लागू असल्यास आवश्यक अर्ज फी भरणे आवश्यक आहे. ऑनलाइन अर्जाच्या तारखा आणि अंतिम मुदतीसह अर्ज प्रक्रियेचे तपशील, भर्ती सूचनेमध्ये नमूद केले जातील.

 

5. प्रवेशपत्र आणि निकाल: लेखी परीक्षेचे प्रवेशपत्र आणि निकाल सामान्यतः महाराष्ट्र महसूल विभागाच्या अधिकृत वेबसाइटवर किंवा महाराष्ट्र तलाठी भारती पोर्टलवर प्रसिद्ध केले जातात. उमेदवार प्रवेशपत्र डाउनलोड करू शकतात आणि संबंधित वेबसाइटवरून निकाल पाहू शकतात.

Leave a Comment